ทีมจากบ้านรักศิลปะ มี เพ้นท์เป็นหัวหน้าทีม ส่วนสมาชิกในทีม มี บีม ไข่มุก ออมทรัพย์และน้องคนสุดท้อง ป.1 อีฟ ร่วมแรง ประสานใจทั้งร้อง เต้น (เอ้ย..ไม่ใช่) ทั้งวาดดินสอ ทั้งระบายสี ผสมสี ล้างจานสี ภู่กัน ครบเซตจนประสบความสำเร็จ ได้รางวัลชนะเลิศ 10000 บาท จากโตโยต้าไปครับ
เข้าแถวรายงานตัว / เริ่มการแข่งขันแล้วครับ
12.00 น. ได้เวลาพักทานข้าวเที่ยง โตโยต้าใจดี เลี้ยงอาหารเที่ยง พร้อมมาสค็อตมาเต้นแร็กเก้คอยให้กำลังใจน้องๆ
สู้ สู้ สู้ นักสู้พันธ ์ข้าวเหนียว 555 น้องๆ เริ่มเหนื่อยแล้ว วาดบนเฟมอันใหญ่ ต้องอา ศัยความอดทน สมาธิ และจิตใจที่เข้มแข ็ง
ครูอ้อนเดินฃมบรรยากาศรอบๆ งานและให้กำลังใจเด็กๆ
นุ่น นาย ทีมบ้านรักศิลปะอีกหนึ่งทีมที่ส่งเข้าแข่งขัน // พี่สตังค์ เอม ปอเฃ่และน้องอิน มาแล้วครับ
ทีมนุ่น นาย หนามเตย ภีม นาโน ขึ้นรับรางวัลชมเชย // ทีมพลังจิ๋ว สู้ตาย
ทีมสวี สู้ สู้ ชนะเลิศที่ 2 // บรรยากาศการรับรางวัลบนเวที
สำเร็จแล้วจากความพยายามของจิตรกรน้อย 5 คน ได้รับรางวัลที่ 1 รับทุนการศึกษาจากโตโยต้า 10000 บาท